มีสถานที่ท่องเที่ยวแนะนำที่ไม่ไกลจากกัวลาลัมเปอร์บ้างมั๊ยคะ?

จะไปกัวลาลัมเปอร์วันพุธนี้ค่ะ ได้ไฟล์ทเช้าเลย ไปถึงประมาณ 9.15น. โรงแรมคงยังไม่เปิดให้เชคอิน (นอนแถว twin towers เลยค่ะ) คำถามคือ มีสถานที่ท่องเที่ยวอะไรที่ถ่ายรูปสวยๆ และเดินทางไม่ลำบากมากและปลอดภัยพอสมควรสำหรับผญคนเดียวบ้างมั๊ยคะ....ประมาณว่า นั่นรถไฟหรือรถโค้ชไปได้ อาจจะซักชม.นึง มีที่ฝากกระเป๋าด้วย ลองเซิจดูเห็นช้อยที่คนชอบไปจะเป็น Batu cave ค่ะ จริงๆเป็นคนไม่ได้อินมากมายกับวัดเท่าไหร่ เน้นเป็นธรรมชาติสวยๆ หรือไม่ก็ชอปปิ้งใจกลางเมืองไปเลย มีใครนำเสนอตัวเลือกอื่นๆบ้างมั๊ยคะ? ขอบคุณค่ะ.....
ปล.ไร่ชา หรือเกนติ้งขอผ่านนะคะ อยู่กัวลาแค่คืนเดียวเอง เวลาไม่พอค่า.......

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่