จะซื้อตั๋วเครื่องบินเพิ่มให้ลูกสาวแต่ตั๋วเต็ม เพราะอายุเกิน2ขวบนั่งตักได้ไหมคะสายการบินนกแอร์

พี่สาวกับสามีจะเดินทจาก กทม.-ไปนครศรีธรรมราช วันที่22/09/57 รอบ20.25 ไม่ทราบจิงๆคะ คิดว่าเด็กเล็กนั่งตักได้ แต่พอมาดูเด็กเกิน2ขวบต้องซื้อตั๋วเพิ่มแต่เจ้าหน้าที่แจ้งว่าตั๋วเต็มเราแจ้งว่าขอจ่ายราคาผู้ใหญ่แต่ขอนั่งตักได้ไหม เจ้าหน้าที่แจ้งว่าไม่ได้ เผอิญเรามีธุระจิงๆๆคะ จะทำไงได้บ้างคะ เพราะไม่มีคนอยู่บ้านเลื่อนไฟล์ก็ไม่ได้😭😭😭😭😭🎀
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ลองโทรไปคอลเซ็นเตอร์ แล้วขอคุยกับซุปเปอร์ ดูครับ ผมว่านกแอร์น่าจะมีทางออกให้ผู้โดยสารนะครับ ผมว่านกแอร์คอนข้างแก้ปัญหาให้ลูกค้าดีนะครับ ลองโทรไปคุยดูครับ ที่ตั๋วเต็มเพราะคนกลับบ้านเดือนสิบแน่เลย ผมกลับบ้านยายที่นครพรุ่งนี้กับนกแอร์เหมือนกันครับแต่ไฟล์ก่อนคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่