พรุ่งนี้ต้องเดินทางไปลาดพร้าว 81. แต่เช้าตรู่..ยังไม่รู้เลยว่าไปอย่างไร

สวัสดีค่ะ
พอดีจะต้องไปทำงานแถวนั้น แต่ยังไม่ทรายเลยว่าต้องเดินทางยังไง
บ้านอยู่แถวบางกรวยค่ะ ถ้าอยากจะไปโดยรถเมลล์
ต้องไปสายไหน ต่อสายไหนคะ? ถามๆจากเพื่อนๆก็งงๆกันไป
ต้องอาศัยผู้รู้ในpantipซะแล้วววววว..

ปล.งานเข้า9โมงค่ะและไม่ค่อยรู้เรื่องรถเมลล์ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
บางกรวยช่วงไหนครับ
ถ้าเป็นในตัวเมืองบางกรวย หารถมาลง ถ.สิรินธร ต่อสาย 515,539 ลง รพ.พระมงกุฎฯ ต่อสาย 8 (ในตำนาน)

ถ้าเป็นช่วงทางไปพระราม 7 หารถมาลงพระราม 7 ต่อสาย 179 มาลง mrt รัชดา ลงอุโมงค์ข้ามมาอีกฝั่ง ต่อสาย 73ก,514,137 ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่