[ONE PIECE] [SPOIL คนที่ยังไม่ดูภาค 3D2Y และไม่ได้อ่านรายสัปดาห์] คุย ท่าเรดฮอว์ค และ โดฟลามิงโก

พอดีเพิ่งได้ดู ONE PIECE ภาค 3D2Y ที่ได้ใช้ท่า เรดฮอว์ค หมัดปืนยางยืดที่ติดไฟครั้งแรกได้ แอบสงสัยว่า เป็นไฟจากพลังของเอสใช่ไหม เพราะลูฟี่พูดออกมาอย่างนั้น ทำให้แอบคิดว่า พลังของเอสส่วนนึงเข้ามาอยู่ในตัวลูฟี่หลังจากตาย แบบไม่รู้ตัว ก่อนที่ผลปีศาจจะเกิดใหม่(อาจจะโดนเลือดแล้วซึมซับ) ทำให้ติดได้ว่า การที่หนวดดำ ได้พลังของหนวดขาวก็คงคล้ายๆกัน เพราะแค่คลุมผ้า แต่ไม่รู้ว่าทำอะไร อาจจะใช้เลือดหรือทำอะไรสักอย่าง เลยเดาไปแบบนี้
  ส่วนเรื่องของโดฟลามิงโก้ จะเป็นไปได้ไหมที่ มิงโก้อยู่นั้นเป็นที่เดียวกับประเทศที่ลูฟี่เคยอยู่ แล้วสาเหตุที่เผ่ามังกรฟ้ามาและทำให้เกิดการเผากองขยะครั้งใหญ่และยิงซาโบ้ เป็นเพราะเผ่ามังกรฟ้ามาหาพ่อของโดฟลามิงโก้
  คิดว่ายังไงกันครับ ผมก็เดาๆเอาแหะๆ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยนะครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่