ขอปรึกษาเรื่องประกันภัย Universal life (UL) ของ AIA

ตอนนี้ผมทำประกันภัย Universal life (UL) จ่ายปีละ 60000 บาท เพื่อช่วยเรื่องลดหย่อนภาษี
ชำระผ่านมา ขึ้นปีที่ 3 แล้ว ตอนนั้นรายได้ไม่เยอะ คำนวนไว้ปีละ 60000 พอ
แต่ตอนนี้รายได้เยอะขึ้นมาก ต้องการปรับเพิ่มอีก 40000 เป็น แสนนึงชนเพดาน

คำถามครับ
1. ปรับได้ในกรรมธรรม์เดิมไหมครับ
2. ช่วงเวลาที่จะนับเป็น 10 ปีถอนได้ เพื่อเอามาหมุนจ่ายไป จะเริ่มนับใหม่ หรือนับต่อไปเลยครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่