ตามหาจิตวิญญาณ ณ เชียงราย ๔ วัน ๓ คืน รบกวนช่วยแนะนำที่พักย่อมเยาว์หลับสบาย และร้านเช่ามอเตอร์ไซค์ดีๆ ด้วยจ้า

สวัสดีครับ คือช่วงนี้รู้สึกเหมือนเป็นตุ๊กตาไขลานตื่นมาก็เจอแต่งานๆ วันหยุดก็แทบไม่ได้ไปไหน สาระพัดระพันปัญหา เลยปลีกวิเวกไปที่อื่นสักพักอยากอยู่คนเดียวใช้ชีวิตลำพัง สงบ พักสมองลืมเรื่องอื่นไปสักพัก ตอนแรกว่าจะไปไกลๆ ผู้คนที่พูดภาษาเดียวกับเราไปที่ที่ไม่มีใครรู้จัก เลยว่าจะไปฮานอย ขึ้นไปยังซาปาไปดูนาขั้นบันได แต่ช้าไปเพราะมันจะหมดฤดูชมทุ่งนาตุลานี้ เคลียร์งานไม่ทัน เลยหันมาในประเทศเลือกมองไว้ก็มีเชียงใหม่ แต่ดูมันจะวุ่นวายผู้คนเกินไปเลยมองไปที่เชียงรายช่วงปลายมกราคมต่อไปต้นกุมภาครับ ๔ วัน ๓ คืน
     ผมจึงอยากจะขอคำแนะนำผู้สันทัดกรณีสำหรับที่พักขอแบบไม่ต้องหรูหราแบบมีสระน้ำ มีแกรนด์ดินเนอร์อะไรเทือกนั้น ผมขอแค่สะอาดหลับสบาย สงบ ร่มรื่น ไม่อึกทึก เป็นกันเองประมาณเกสต์เฮาส์ก็ได้ครับหลักร้อยยิ่งดีครับ(555แอบงก) และช่วยแนะนำร้านเช่ามอเตอร์ไซค์ดีๆ ไม่เจ้าเล่ห์ขี้โกงครับไว้ตระเวนทั่วเชียงรายรบกวนด้วยนะครับนึกเสียว่าทำบุญกับคนหมดอาลัยตายอยากด้วยนะครับ
ขอบพระคุณมาไว้ล่วงหน้าครับ หลิ่วตา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่