แม่ค้าต่างจัดหวัดคะ?? ถ้าเราจะไปรับของมาขายจากกรุงเทพฯ ต้องทำไงบ้างคะ

เราอยู่จังหวัดเชียงรายค่ะ

กำลังคิดจะขายกระเป๋าแบบน่ารักๆ ที่ถนนคนเดิน
แต่ติดที่ว่าเราไม่มีประสบการณ์เรื่องการขายของเลย เราศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับตลาดค้าส่งหลายแห่งมาก สำเพ็ง จตุจักร แพททินัม
ประตูน้ำ ฯลฯ คิดว่าจะไปเดินกับเพื่อน รับมาซัก 30 - 50 ใบ เอามาลองขายดู อยากไปเดินเลือกเองแบบที่เราคิดว่าน่าจะขายได้

เลยอยากสอบถามแม่ค้า เพื่อนๆ พี่ๆ ที่มีประสบการณ์ว่า

1. แม่ค้าส่วนใหญ่เดินทางกันยังไงคะ รถทัวร์ เครื่องบิน ฯลฯ (เราไม่มีรถส่วนตัวค่ะ แฮ่ๆ)
2. เรื่องการหอบหิ้วของกลับ ส่วนใหญ่เอากลับเองหรือส่งไปรษณีย์
3. ถ้าขนกลับเองจะขนกลับทางไหน รถทัวร์ เครื่องบิน ฯลฯ เรื่องค่าใช้จ่ายและความสะดวกสบายต่างกันมั้ย
5. หรือใครมีวิธีอื่นที่นอกเหนือจากนี้อยากจะแนะนำบ้างคะ

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ เราอายุ 23 ประสบการณ์น้อยมาก ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ อมยิ้ม17อมยิ้ม17อมยิ้ม02

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่