อยากทำ media center ไว้โหลดบิท+สตรีมหนัง ใช้วิธีไหนสะดวกและประหยัดครับ

ไม่แน่ใจว่าเรียกว่า media center รึเปล่านะครับ ขออธิบายเพิ่มเติมละกัน
คืออยากได้อุปกรณ์ตัวนึงหรือชุดนึงไว้เป็นตัวกลางสำหรับโหลดบิทและเก็บหนังไว้สตรีมดูผ่านระบบแลนโดยที่ไม่ต้องเปิดคอม

ไม่แน่ใจว่าใช้วิธีไหนสะดวกและประหยัดบ้างครับ
มีอุปกรณ์สำหรับเรื่องนี้โดยเฉพาะมั้ย เรียกว่าอะไรครับ (เผื่อจะลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดู)
หรือว่าซื้อ router+hdd มาทำได้รึเปล่า (ถ้าแนะนำวิธีนี้ขอทราบรุ่นด้วยนะครับ)

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่