ถ้าเราเกิดอยากลาออกจากงานแล้วเจ้าของดีกับคุณ คุณจะมีวิธีการขอลาออกยังไงคับ

ตามหัวข้อเลย ว่าอยากลาออก แม้ว่าเจ้าของจะดีกับคุณก็ตาม คุณจะมีวิธีการจัดการปัญหานี้ยังไงคับ

คือเรื่องดีก็ส่วนนึง แต่อนาคตเราก็ส่วนนึงจริงป่ะคับ  บอกตรงๆ ทำงานที่นี่ก็ไม่ได้เห็นอนาคตเท่าไหร่หรอกครับ เป็นบริษัทระดับโรงงาน

บริหารงานแบบคนจีนๆ ครอบครัว

คือเรามองว่าอยู่ไปเงินก็ไม่ได้มากมายอะไรถ้าเทียบกับที่อื่น วันทำงานก็เยอะกว่าที่อื่น รับผิดชอบก็เยอะกว่าที่อื่น ทำเหมือนจะเป็นลูกเจ้าของเองแล้วอ่ะคับ
งานจุบจิบเต็มไปหมด เหนื่อยมาก อยากไปทำงานเหมือนคนอื่นบ้าง รับผิดชอบไม่ต้องมากมาย มีวันหยุดชิวๆ ทำงาน 5 วันกะเค้าบ้าง

ไม่รุ้สิ มาถามตัวเอง ทำไมเราต้องมาเหนื่อย เครียดแทนเค้าด้วยเนี่ย เจ้าของเราก็มิใช่ หุ้นส่วนก็มิใช่ เขารวย มิใช่เรารวย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่