แฟนจะลดความอ้วนค่ะ แต่ว่า.......ช่วยๆหน่อยน่ะค่ะ

แฟนเราหนักเกือบๆ100โล หรือไม่ก็น่าจะเกิน
แต่ไม่น่าเกิน140 แล้วเค้าอยากจะลดน้ำหนัก
แต่ดูเหมือนเค้าไม่มีกำลังใจเลย ทั้งๆที่ทุกคนไม่ว่าจะเป็น
เพื่อน แม่ พี่น้อง รวมถึงตัวเรา ก็ให้กำลังใจเค้าตลอด
จะพูดยังไงดีค่ะให้เค้ามีกำลังใจแล้วหึดสู้ได้เรื่อยๆ
ส่วนตัวเราเอง เรายังหาคำพูดมาเป็นแรงจูงใจเค้ายากมาก ก ก ก ก
ใครพอมีวิธีช่วยตอบทีน่ะค่ะ

****ปล. แล้วถ้าใครมีวิธีลดน้ำหนักดีๆ ก็บอกได้น่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่