[CR] รีวิว วิธีการเปลี่ยนค่าเงินบาท ในโฆษณา Facebook จาก ดอลล่า ให้เป็นค่าเงินไทย

พอดีผมต้องการเปลี่ยนค่าโฆษณาใน FB จากเงินดอลล่า ให้เป็นค่าเงินบาทไทย
แต่หาข้อมูลวิธีการเปลี่ยนแล้วก็ไม่เจอ แต่มีคนถามเยอะมาก
พอคลำ ๆ ทางได้ ก็เลยเอาวิธีมาฝากครับ เผื่อใครกำลังต้องการความช่วยเหลือด้านนี้อยู่
ปล. ถ้าซ้ำขออภัยนะครับ ( แต่ผมหาไม่เจอจริง ๆ )

วิธีแรก ให้ login เข้าใช้งานตามปกติ
แล้วไปที่ จัดการโฆษณา ตามรูปด้านล่างครับ

หลังจากคลิกตามรูปแล้วจะได้หน้าต่างนี้ขึ้นมาใหม่ครับ และให้เรากดตรงคำว่า ตัวจัดการโฆษณา

หลังจากคลิกตามรูปแล้วจะได้หน้าต่างขึ้นมาใหม่คับ และให้เรากดตรงคำว่า การตั้งค่า ตามรูปครับ

หลังจากคลิกตามรูปแล้วจะได้หน้าต่างขึ้นมาใหม่คับ และให้เรากดตรงคำว่า เปลี่ยนสกุลเงิน/เขตเวลา ตามรูปครับ

หลังจากคลิกตามรูปแล้วจะได้หน้าต่างขึ้นมาใหม่คับ เราก็เปลี่ยนให้เป็น บาทไทย แล้วกดสร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่
แล้วระบบจะถามว่าเราต้องการลบบัญชีผู้ใช้เก่าทิ้งไหม แนะนำว่าให้ลบครับ เพื่อที่ครั้งต่อไปเราจะได้ไม่สับสน
กับค่าเงินบาท พอเรากดลบ ต้องรอประมาณ 15 นาท ระบบถึงจะรบให้ เพราะระบบจะเช็คว่าเรามียอดเงินคงค้างไว้หรือเปล่า

ชื่อสินค้า:   Facebook Pages Manager
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่