อยากเลี้ยงไก่ เลี้ยงหมาเป็นฝูงๆ แต่อาศัยอยุ่แบบทาว์นเฮ้าส์...คุณคิดว่ามันสมควรไหมคะ??

คือมันนเกินไปไหมคะ??
คือตอนแรกข้างบ้านเขาเลี้ยง หมาพุดเดิ้ล(น่ารักๆ)สองตัว ..เลี้ยงไว้ในบ้านอ่ะเราก้อไม่ว่าไร
เราก้ รักสัตว์อยุ่แล้วคะ แต่มันไม่ใช่สุนัข ที่สร้างความรำคาณ แต่กลับกลายเป็น "เจ้าของสุนัข"
พี่เค้าจะปล่อยหมา..ออกมาเล่นนอกบ้านทุก4-5โมงเย็น วันจ- ศ ส่วนวันเสาร์ อาทิตย์ จะเอามา อึ ฉี่ ตั้งแต่ 7โมงเช้า..
คือเข้าใจไหมคะว่า คนนอนอยุ่อ่ะคะ หมาเห่า บ๊อกๆๆๆๆ (เสียงหมาพุดเดิ้ล นึกเอาคะ) บวกกะอาการคนง่วงนอน
อารมณ์เสียแค่ไหน ?? มากกเลยคะ...เรื่องเสียง ยังพอทน.!! แต่เรื่องกลิ่น รับไม่ได้คะ เอาหมามา อึ มาฉี่
ก้อปล่อยให้มัน แห้ระเหยไปเอง ไม่เคย เช้ด เคยล้าง พื้นก้เป้นพื้นกระเบื้อง คุนทั้งหลาย เคยได้กลิ่น ฉี่หมา ใช่ไหมคะ
ว่ามันแสบจมุกมากแค่ไหน...เราเปิดประตุบ้านไม่ได้เลย กลิ่นและเสียง เข้ามาตลอด..เฮ้อ!!!...ความวัวไม่ทันหาย ความควายเข้ามาแทรกอีกแล้วคะ
...พี่แก เอาไก่ มาเลี้ยง ตีกรง สามกรง ไก่ 10 ตัว.ตีกรงโดยใช้รั้วที่มันเป้นรั้วส่วนรวมที่บ้านเรา นี่สื!โอ้ยย!! พี่แกเอาไรคิด
..ใครมาเท่วบ้านก้อคิดว่าเป้นสวนสัตว?ไปแล้ว..

ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง แล้วเราต้องทำยังไงคะ...ให้เค้าเลิกทำแบบนี้...เพราะเคยลองคุยแล้ว เค้าก้อเงียบเฉย

เพื่อนบ้าน จบป.ตรี ตำแหน่งหัวหน้างาน ใหญ่ ...เค้าคิดได้ไงที่เบียดเบียน เพื่อนบ้านแบบนี้??

ถ้าเป้นคุน คุนจะทำยังไงกันคะ..ใครมีวิธีแนะนำด้วยคะ_°_° จนใจ จนปัญญา..แต่รวยน้ำใจ นะจ้ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่