สอบถามเซียนญี่ปุ่นเรื่องบัตรโดยสารในแถบคันไซ โอซาก้า-เกียวโต-นารา-โกเบ ของญี่ปุ่นค่ะ

คือเราจะไปญี่ปุ่นช่วงเดือน พ.ย. นี้ ตอนนี้กำลังแพลนเรื่องการเดินทางที่นู่นอยู่ แต่ว่า 'งง' มาก
เพราะไม่เคยคิดจะไปญี่ปุ่นในระยะเวลาอันใกล้นี้ เลยไม่เคยหาข้อมูลมาก่อน

2-3 วันที่ผ่านเราพยายามหาข้อมูลในพันทิป แต่ก็ยิ่งมึนไปกว่าเดิม เพราะสายรถไฟยั้วเยี้ยไปหมด
แล้วเราก็ไม่แน่ใจว่าประเภทไหนที่น่าจะคุ้มที่สุด ก็เลยจะขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ หน่อยค่ะ

แผนการเดินทางของเราคร่าวๆ จะประมาณนี้

เช้าวันแรก สนามบินคันไซ - เกียวโต >> เป้าหมายแรกคือเอากระเป๋าไปฝากที่พักที่อยู่ใกล้ๆ วัดน้ำใส ค้างเกียวโต 1 คืน
วันที่ 2 เกียวโต - โอซาก้า >> บ่ายแก่ๆ หรือเย็นไปที่โรงแรมแถม Shin Osaka แล้วออกมาเดินเล่นกลางคืน (อีก 2 คืนที่เหลือก็พักที่นี่)
วันที่ 3 โอซาก้า - นารา -โอซาก้า
วันที่ 4 โอซาก้า - โกเบ -โอซาก้า
วันที่ 5 เที่ยวโอซาก้าทั้งวัน >> ช่วงค่ำๆ ไปสนามบิน กลับไฟล์ท 00.10 ของวันที่ 13

คืนที่ค้างที่โอซาก้า เราแพลนว่าจะออกมาเดินเล่นย่านช้อปปิ้งทุกคืน

ยังไงช่วยแนะนำวิธีการเดินทางด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่