ขอคำแนะนำ เรื่องรูปถ่ายสมัครงานสไตล์ hip & chic หน่อยคะ

มีงานโรงแรม5ดาวสไตล์ hip & chic กำลังเปิดรับสมัครงานตำแหน่ง guest service agent อยู่ค่ะ
ทางโรงแรมบอกให้ส่งเรซูเม่ พร้อมรูปถ่ายสไตล์ hip & chic ไปด้วย
แต่เราไม่เข้าใจค่ะว่าต้องเป็นรูปประมาณไหน เคยแต่ถ่ายรูปสมัครงานแบบใส่สูททั่วไป เพราะปกติสมัครงานโรงแรมก็จะเป็นแบบนั้นอยู่แล้ว
แต่โรงแรมนี้มาแปลก ไม่เคยเจอมาก่อน
แล้วเวลาไปสัมภาษณ์งานที่โรงแรมนี้ เราควรแต่งตัวแบบไหนถึงจะดูเหมาะสมคะ คิดว่าถ้าใส่สูทเหมือนเวลาไปสัมภาษณ์ที่อื่น ต้องไม่ผ่านตากรรมการแน่ๆเลย
รบกวนผู้มีประสบการณ์ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

##นี่เป็นรายละเอียดที่เราก็อปปี้มาจากเพจรับสมัครงานนะคะ

Guest Service Agent/Guest Relation Officer
Position Requirements:
●Bachelor degree in Business Administration, Hospitality Management, or related field.
●At least 1 year experience in Guest Service agent 5 stars hotel would be advantage.
●So Stylish with Good personality, details oriented and work well under pressure.
Send your CV/Resume with a HIP & CHIC photo to : Casting & Coaching Department
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่