โครงการทาว์โฮมของธนาสิริ SIO รัตนาธิเบต ซ.วัดไผ่เหลืองเป็นอย่างไรบ้างครับ น้ำจะท่วมอีกไหม

โครงการทาว์โฮมของธนาสิริ SIO รัตนาธิเบต ซ.วัดไผ่เหลืองเป็นอย่างไรบ้างครับ
ราคาประมาณ 2.4 ล้าน คุณคิดว่าคุ้มค่าเหมาะเป็นบ้านหลังแรกไหมครับ
รูปแบบบ้านมีห้องน้ำไว้หน้าบ้าน จะเสียหลักฮวงจุ้ยมากไหมครับ

แล้วอนาคตน้ำจะท่วมอีกไหมครับ

ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
จากแบบบ้านห้องน้ำชั้น 1 ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ แต่ดูท่าโครงการนี้คนที่อยู่อาศัยจะเป็นพวกทำงานกลับบ้านมาก็อยู่แต่ในบ้านไม่ยุ่งเกี่ยวกับใคร ห้องน้ำชั้น 2 ต้องแก้หน่อยนะครับ ที่กระจกในห้องน้ำชั้น 2 ถ้าเป็นกระจกมีลายก็ดีไป แต่ถ้าเป็นกระจกเงาเฉยๆ ให้หาสติ๊กเกอร์ อะไรมาติดที่กระจกนะครับ ไม่งั้น เวลาล้างหน้าแปรงฟันจะรู้สึกเหมือนมีคนมอง (สติ๊กเกอร์ไม่ต้องใหญ่มากนะครับ อันเล็กๆก็ได้  

ผมคิดว่าคุณคงนอนห้องนอน 1 กันถ้าเข้าอยู่ ก็ถือว่าดีครับ แต่ห้องนอนที่ดีสุดคือห้องนอน 4 รองลงมาคือห้องนอน 3 แต่หัวนอนคงต้องปรับไปเหมือนห้องนอน 1 นะครับ ห้องนอน 2 ระยะยาวถ้าไม่ดูแลมีแววเป็นห้องเก็บของ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่