ขออนุญาตถามคนที่ อ่าน The Maze Runner จบทุกภาคแล้ว??

เชื่อว่าคนที่เพิ่งจะดูหนังจบคงอยากรู้ว่า พวกที่จับเด็กมา ต้องการทดสอบเด็กเรื่องอะไร  แล้วฉากจบเรื่องมันต้องมีภาคต่อแน่นอน

ผมเลยคิดว่าคนอ่านจบแล้วคงสรุปเรื่องราวได้ทั้งหมด เลยขอให้สรุปแบบคร่าวๆให้หน่อยอ่าครับ (มันสงสัยแบบนอนไม่หลับ 555)

ก็ขอขอบคุณล่วงหน้าเอาไว้ด้วยนะครับ ^_^
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
เรื่องมันประมาณว่า
โลกหลังเกิดเหตุการณ์ลุกวาบของดวงอาทิตย์ทำให้ประชากรโลกตายไปส่วนหนึ่ง และธรรมชาติถูกทำลายไปทำให้มนุษย์ที่เหลืออยู่ยากขึ้น ทางรัฐบาลเลยร่วมมือกันโดยแพร่เชื้อไข้วาบเพื่อจำกัดจำนวนประชากรให้ลดลง แต่ไม่สามารถควบคุมได้ จึงร่วมกันสร้างองค์กรณ์ WICKED ขึ้นมาเพื่อหาวิธีรักษาผู้ติดเชื้อโดยลักพาตัวผู้ที่มีภูมิคุ้มกันเชื้อนี้มาทดลองหาการทำงานของสมองที่ไม่ถูกไข้วาบกัดกินแต่ไม่สำเร็จ สุดท้ายWICKED ก็เข้าใจว่าไม่มีทางรักษาจึงส่งผู้มีภูมิคุ้มกันที่เหลือออกไปสร้างอารยธรรมใหม่เพื่อรักษาเผ่าฟันธ์มนุษย์ไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่