ระหว่าง canon 650D กับ Nikon D7000 เลือกตัวไหนดีครับ

พี่ๆชอบตัวไหนมากกว่ากันครับ แล้วตัวไหนสวยกว่า เรื่องแบตตัวไหนอยู่ได้นานกว่าครับ

ขอถามอีกนิดนะครับ แล้ว canon 650D เวลาจะถ่าย เราไม่จิ้มจอได้มั้ยครับ แบบใช้ตาส่องเอา เขาเรียกว่าไรหว่า 555 แล้วเวลาโฟกัสไม่ touch ได้มั้ยครับ แบบขอหมุนเลนส์เอาได้มั้ยครับ แล้วเราสามารถกดปิดหน้าจอได้ใช่ไหมครับเวลาถ่ายรูปจะได้ไม่เปลืองแบต 5555

แล้วแบบมือใหม่ควรใช้เลนส์อะไรดีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่