Z2 เครื่องนอก / เครื่องศูนย์

Z2 เครื่องนอก / เครื่องศูนย์
มีข้อดี ข้อเสียไรมั่งครับ
แตกต่างอย่างไรบ้าง
ถ้าให้เลือกเอาแบบไหนดีครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ทีแรกผมกะจะซื้อเครื่องนอกครับ Z1 compact หาข้อมูลศูนย์บริการในกูเกิล  มีแต่คนบอกไม่ดี
ผมเลยกำเงินไป mbk  แต่ ของหมด  
พอดี เพื่อนใช้ Z1 เครื่องศูนย์  เลยถามมันดูว่าเคยเข้า 0 ไหม  มันเอาใบเคลมให้ดูครับ   ไปเคลมมา 2รอบ  แต่ละรอบใช้เวลาเคลมไม่ถึง 2อาทิตย์ครับ
ครั้งแรก ชาทไม่เข้า  เคลมฟรี
ครั้งที่2 ตกจอแตก  0 ซ่อมให้ 5,000
ศูนย์ ล๊อกเล่  นะครับที่เพื่อนไป มันบอกไปที่นั่นจะได้เร็ว  เคลมก็ไม่นานมาก  แต่ต้องโวยวายหน่อย 555

พอดีที jaymart มีโปรโมชั่นพอดี แพงกว่าเครื่องนอก 3พัน แต่ของแถมเพียบ  พาวเวอแบง 4400แอม กระเป๋า sony สวยด้วย เคส ฟิล์ม สายคล้องคอ มีสมัครบัตร jaymart ด้วยครับ  300 ประกันร้าน1เดือน

ถ้าจะซื้อเครื่องนอกหาข้อมูลร้านดีๆครับ
บางร้านก็ จบตั้งแต่เดินออกร้าน
บางร้านก็ 7วัน
อีกร้าน  เพื่ิอนผมใช้บริการบ่อย 4G หาดใหญ่  เขาประกัน1ปีครับ แต่เพิ่มตังนิดหน่อย
แสดงความคิดเห็น