มือใหม่ : รบกวนแนะนำเรื่องคอนโดหน่อยครับ

จะซื้อคอนโดเป็นครั้งแรกเลยไม่รู้อะไรเลยในเรื่องการซื้อเลย เลยมีคำถามสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับ

1.ถ้าให้แฟนผมกู้เดี่ยวเงินเดือน 18,000 (ไม่มีภาระที่ต้องจ่ายอะไรเลย)มันสามารถกู้ได้มากสุดพอคร่าวๆนี่ได้ที่เท่าไหร่ครับ พอดีผมไม่มีภาระเหมือนกันแต่ยังติดบูโรอยู่เลยกู้ร่วมไม่ได้ครับ เลยอยากรู้ในส่วนการกู้เต็มๆของแฟนครับ เพื่อจะเอาไว้ในการเลือกตัดสินใจครับ

2.ถ้าสมมุติเกณฑ์ข้อที่ 1 ได้แล้วในค่าใช้จ่ายหรือเอกสารต่างๆ นี่ผมสามารถสอบถามทางโครงการได้เลยใช่ไหมครับ

3.รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำคอนโดในพื้นที่ บางเขน จนถึง จตุจักร พอมีตามราคาในข้อ 1 บ้างไหมครับ

ขอบคุณคำตอบทุกคำตอบนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่