อยากไปเที่ยวแถวปากช่อง เขาใหญ่ กางเต้นท์ มีที่ไหนแนะนำครับ? ช่วงเดือนตุลาขับมอไซค์ทัวร์

คือผม อยู่สุรินทร์ครับ มีช่วงว่างก็ขับซูมเมอร์เอ็กซ์ทัวร์ อาจจะพาขึ้นรถไฟไปลงจังหวัดต่างๆบ้าง
ปิดเทอมต้นเดือนตุลานี้ ผมวางแผนไปหาพี่ชายที่ อำเภอสูงเนินครับ (ยังไม่แน่ใจว่าจะขับจากสุรินทร์ไปหรือขนส่งโดยรถไฟไปลงถานีอ.สูงเนิน)
แต่สิ่งท่ต้องการ คือ   อยากไปพักผ่อน แถวๆเขาใหญ่ปากช่องครับ  เค้าว่าอากาศดี
อยากถามว่า น่าฝนแบบนี้มีที่เที่ยวรึป่าว แล้วมีที่ไหนให้กางเต้นท์สวยๆบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่