[SR] อร่อย อร่อย Sunday Brunch Buffet โปร สุดคุ้ม @ " The Square " ( Novotel Bangkok Ploenchit Sukhumvit )

วันนี้มีของอร่อยมาฝากกันเหมือนเดิมคร้าบบ
สำหรับ สุดสัปดาห์ สบาย ๆ กับมื้อ Sunday Brunch
เผื่อใครอยากจะจัดเต็มในวันหยุด
ที่ตอนนี้ กำลังมีโปร แรง ๆ แบบว่า 2 จ่าย 1 เลย
ที่ห้อง " The Square " โรงแรม Novotel Bangkok Ploenchit Sukhumvit

ราคา ท่านละ 1499 net แต่มีโปรบัตรเครดิต เช่น Kbank , Ktc , Citibank
ก็จะเป็น 2 จ่าย 1 เบ็ดเสร็จแล้ว 1636 net / 2 ท่าน
ซึ่งราคานี้ รวม น้ำเปล่า , น้ำอัดลม , ชา - กาแฟ เรียบร้อย

** ใครอยากมาทาน SB ที่นี่ แนะนำเลยว่าต้องจองล่วงหน้านะครับ **

เริ่มกันที่ ไลน์ซีฟู๊ดเย็น
มี หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์ , ขาปูอลาสก้า , กุ้งแม่น้ำ และ หอยนางรมสด

ข้าง ๆ กันเป็นไลน์อาหารญี่ปุ่น
มี ซูชิ , ซาซิมิ และ พวกโรล ต่าง ๆ (ถ่ายตอนคนซาแล้ว แหว่งไปนิดฮะ)

มุมไข่ปลาต่าง ๆ พร้อมแป้งทอด และ เครื่องเคียง

ครัวร้อน สั่งสปาเก็ตตี้ต่าง ๆ ได้ตรงนี้เลยฮะ

Roasted Beef & Pork
ทั้งเนื้อ และ หมู นำเข้ามาจาก ออสเตรเลีย

ปลากะพงอบ ตัวใหญ่มโหฬารมากกกกคับ

มาดูไลน์ สลัด กับ โคลคัทกัน

ขนมปัง หลากหลาย ครับ

ชีส

ผลไม้แห้ง และ แคร็กเกอร์ ไว้ทานคู่กับชีส

โคลคัท มี 4 แบบ ผมชอบ Dried Beef อร่อยดี

ผักสลัด ต่าง ๆ มิกซ์เองได้เลย

น้ำสลัดมีหลายแบบครับ ลองเทาซันไอส์แลนด์ อร่อยดี

Greek Salad

Chef Salad

Waldorf Salad

สลัด หรือ ยำแบบไทย ๆ ก็มี
อันนี้เป็นยำมะเขือยาว อ้อ มีส้มตำด้วยนะครับ

มาดูไลน์อาหารร้อนกันบ้างฮะ
มีข้าวหมูแดงด้วย

ซุป Lobster

ซุปไก่

ยากิโซบะ

Seafood Lattice Pie อันนี้อร่อยมาก ๆ ครับ
เป็นพายที่มีไส้เป็นพวกซีฟู๊ด ที่เอาไปผัดกับครีม ข้น ๆ

Pumpkin Risotto

แซลมอนอบกับครีมซอส

Lamb Noisette
เป็นแกะม้วนอบกับโรสแมรี่

Pork Fillet Medallion Serve with Wild Mushroom
ประมาณหมูอบกับซอสเห็ด

มันฝรั่ง และ มะเขืออบ

พวกอาหารไทยก็มีหลายเมนูนะครับ
เอามาให้ดูอย่างนึง เป็น ปลานึ่งมะนาว แซ่บใช้ได้

ครัวร้อนนี่ สั่งฟัวกราส์ได้ด้วยนะครับ เค้าจะทอดอยู่เตาด้านใน
มีมุม BBQ ด้วย มี เนื้อ , หมู , ไก่ และ ปลาหมึก ย่างด้วยเตาถ่านหอม ๆ

ด้านในสุด พิซซ่า อบกันแบบสด ๆ ยังมีเหมือนเดิม

อบมาใหม่ ๆ แป้งบางกรอบ อร่อยครับ
หรืออยากได้หน้าอะไรพิเศษ ก็รีเควสได้

สุดท้าย เป็น ไลน์ของหวาน
ไอศครีม New Zealand Natural มี 4 รส
ข้าง ๆ จะมีเครปซูเซท ให้ทานคู่กับไอศครีมด้วย

Chocolate Cake

บลูเบอร์รี่ชีสเค้ก เนื้อชีสเข้มข้น อร่อยมากครับ

Mango Mousse Cake

creme brulee ทำเป็นชาเขียว หอม ๆ แปลกดีฮะ

บราวนี่ เข้มข้น เนื้อหนึบ ๆ

Fig Tart

อันนี้นึกว่าเยลลี่ แต่เป็นวุ้นคับ

ช็อคโกแลตทาร์ต

ทาร์ตเสาวรส

พานาคอตต้า

ขนมไทย ๆ

ผลไม้

มีผลไม้ตามฤดูกาลด้วยนะครับ เป็น ลำไย และ มังคุด

เริ่มด้วย ซุป กันก่อนครับ
ซุป Lobster แบบข้น ๆ ครีมมี่เลย

สลัด

ฟัวกราส์ครับ อยากได้กี่ชิ้น สั่งได้เลยนะฮะ
เห็นบางท่านจัดเต็ม แบบ 10 - 20 ชิ้นเลยก็มี

ซี่โครงหมูอบนี่ นุ่มใช้ได้เลยครับ

แซลมอน สุกกำลังดี แกะนี่ก็ไม่เหนียวนะครับ มีกลิ่นนิด ๆ ให้พอรู้ว่าเป็นแกะ
ตัว Seafood Lattice Pie นี่ อร่อยมากครับ ครีม ๆ ห

ฟัวกราส์โรล อันนี้สั่งได้ครับ แต่ถ้าช่วงคนแน่น ๆ อาจจะรอนานนิดนึง

พาสต้าที่นี่ทำอร่อยดีนะครับ อย่าลืมลอง
อันนี้เป็น เพนเน่คาโบนาร่า

อันนี้สปาเก็ตตีผัดพริก กระเทียม เบคอน รสจี๊ดจ๊าดเลยครับ เผ็ดดี

ข้าวหมูแดงซะหน่อย ตัวหมูนุ่มใช้ได้

เครปซูเซท กับ ไอศครีม ทั้ง 4 รส
รสช็อคโกแลต เข้มข้น อร่อยมากกกก

เค้ก ต่าง ๆ
ผมชอบตัวชีสเค้กเป็นพิเศษ เข้มข้นดี เนื้อครีมชีสฉ่ำ ๆ

ปิดท้ายด้วยกาแฟร้อน ๆ

ก็ยังเป็น Sunday Brunch ที่คุ้มมากฮะ
ราคาโปรบัตรเครดิต 1636 เนท / 2ท่าน
หารแล้วก็คนละ 800 นิด ๆ เท่านั้น
ที่สำคัญ ต้องจองก่อนไปนะครับ เบอร์ 02-305-6000 ต่อ 1632

รูปร้านที่ยังไม่ได้รีวิว เอาใส่เพจไว้ให้ชมกันก่อน ขอบคุณค้าบบ อมยิ้ม29อมยิ้ม22
https://www.facebook.com/reviewbenz47
ชื่อสินค้า:   The Square , benz47 , Sunday Brunch , Buffet , Novotel Bangkok Ploenchit Sukhumvit
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่