รบกวนถามพี่ๆเรื่องทอง 18K ครับ

อยากทราบว่า ทอง 18K งานนอกมือสอง ที่ขายตามร้านเพชร จิวเวลลี่ย่านดิโอลด์สยาม

เชื่อถือได้มั้ยครับ และเป็นงานนอกจริงๆหรือป่าวครับ และทอง 18K ตามตู้ในห้าง

เป็นของที่ทำในไทยใช่มั้ยครับ และของที่ผลิตอิตาลีมีจริงมั้ยครับ แล้วเราจะตรวจสอบยังไงครับ

และซื้อที่ไหนราคาดีที่สุดครับ มือสองหรือของใหม่ก็ได้ครับ พอดีไม่มีความรู้ด้านนี้เลย

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหลักการซื้อหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม อมยิ้ม01อมยิ้ม01อมยิ้ม17

แล้วเราจะเช็คยังไงครับ ว่าเปอเซ็นทองเต็ม 75.0 % จริงๆน่ะครับ ไม่กล้าซื้อเลย

ไม่มีใครแนะนำด้วยครับ รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่