สนใจทำประกัน ช่วยแนะนำหน่อยคะ

กระทู้คำถาม
วันนี้ไปทำธุรกรรมการเงินที่ธนาคารแถวบ้านมาคะ แล้วพี่ที่ธนาคารที่รู้จักกัน เค้าเห็นเราอยู่บ้านกะแม่แค่ 2 คน เค้าเลยชอบตื้อประจำว่าสนใจทำประกันไม๊? แรกๆก็รำคาญหนีไปทำสาขาอื่นนะ แต่พอวันนี้พี่เค้าเล่าเหตุการณ์ไม่คาดฝันให้ฟังว่า เพื่อนเค้าก็อยู่กับพ่อแค่2คน เพิ่งพาพ่อเข้าโรงพยาบาล เพื่อนเค้าไม่ได้ทำประกันไว้ เลยต้องออกค่ารักษาพยาบาลเองทั้งหมด ซึ่งก็หนักเอาการ เรานึกเป็นห่วงแม่ขึ้นมาบ้างเลยอยากทำประกัน ก็ลองถามพี่เค้าดูแต่ไม่ค่อยเข้าใจรายละเอียด เลยอยากลองกลับมาดูของที่อื่นว่าเป็นอย่างไร ต่างกันตรงไหน พอจะมีใครช่วยให้คำแนะนำได้บ้างคะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่