ถ้าแฟนคุณทำแบบนี้ คุณจะทำอย่างไร?

ผมกับแฟนคบกันมาประมาณเกือบ 4 ปี ช่วงที่ผ่านมาไม่นานประมาณ ต้นปี เราได้เลิกกัน ผ่านไปซักพักเมื่อผมรู้สึกคิดถึงเค้า ตอนนั้นผมก็ไปตามง้อเค้าให้กลับมาแต่เค้าก็ไม่ยอมกลับ //// พอมาเมื่อไม่กี่วันมานี้ เธอมาขอคืนดี แต่เธอก็บอกความจริงว่า ที่เลิกกันไปตอนนั้น เธอไปมีคนใหม่คบกันประมาณเดือนเดียว แต่ปัญหามันอยู่ตรงที่ว่า เธอกับเค้ามี สัมพันธ์ กัน (หลายครั้งด้วย) เธอบอกที่ทำไปเพราะอยากจะตัดใจจากผมให้ได้ แต่สุดท้ายเธอก็ตัดไม่ได้ เธอบอกเธอคิดถึงผมมาก ทนไม่ไหว เลยกลับมาหา ผมควรให้โอกาสเธอดีไหมครับ? รักก็ยังรัก แต่สิ่งที่เธอทำมันทำให้ผมเหมือนเป็นแผลในใจที่มันคอยสะกิดความคิดผมตลอด

ปล.เนื้อเรื่องจริงๆมีเยอะมาก เลยย่อเอาเหตุการณ์คร่าวๆที่เป็นปัญหามาถามครับ มีประมาณนี้

แสดงความคิดเห็น