ขอรับเงินคืนจากประกันสังคมได้หรือไม่ค่ะ

พอดีว่าเราเพิ่งเข้าทำงานที่บริษัทของญาติ (นามสกุลเดียวกันกับเจ้าของกิจการ) ในเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมานี้ และมาเดือนนี้ คือ กันยายน ประกันสังคมของเราไม่ผ่าน เนื่องมาจากเจ้าหน้าที่มีความสงสัยเรื่องนามสกุลเรากับเจ้าของกิจการเป็นนามสกุลเดียวกัน และได้ขอเอกสารเพิ่มเติม แต่ติดด้วยเรื่องเอกสารที่เราไม่สามารถหามาให้เจ้าหน้าที่ได้ตามเวลากำหนด บวกกับเราจะไปทำงานที่อื่นแล้วด้วย เราเลยอยากจะถามว่าเราสามารถขอรับเงินประกันสังคมที่เราจ่ายไปเดือนละ 1,500 บาท เป็นเวลา 3 เดือนแล้ว รวมเป็นเงิน 4,500 บาท คืนได้หรือไม่ค่ะ และต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่