ถามคุณแม่ที่มีลูก นอน อม นม ค่ะ

ลูกชายอายุจะ 11 เดือนแล้วค่ะ ตอนกลางคืนจะต้องดูดนมแม่หลับตลอดค่ะ ช่วงระหว่างคืนถ้ารู้สึกตัวก็ต้องร้องหานมแม่ค่ะ

ถ้าไม่เจอนมแม่ก็จะร้องไห้จนตื่น อยากรู้ว่าคุณแม่ที่มีลูกติดนมแม่ตอนกลางคืนแบบนี้ทำอย่างไรคะหากต้องไปธุระต่างจังหวัด

หรือต่างประเทศ

ปล. ตอนกลางวันลูกอยู่กับคุณย่าค่ะ ทานนมแม่จากขวด ไม่มีปัญหาอะไร
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เวลาไปอบรม แม่เราจะดูแลให้ค่ะ คือให้ดูดๆอมๆนมเหี่ยวยายไปก่อน ที่ร้องเพราะติดดูดมากกว่าค่ะ พอได้ดูดก็หลับต่อได้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น