รอยฟิล์มแบบนี้เคลมได้ไหมครับ (ฟิล์ม 3M แถมกับฮอนด้า ติดมาประมาณ 11 เดือนแล้ว)

ทุกท่านครับ ผมได้คำตอบแล้วครับ สรุปว่ามันเป็นรอยกรดที่ไปโดนมาตอนไหนก็ไม่รู้ครับ (ต้องไปสืบต่อ)
เนื่องจากได้ไอเดียจาก คห เพื่อนสมาชิก ว่ามันน่าจะเป็นที่กระจกไม่ใช่ฟิล์ม
ผมเลยลองทุกอย่างที่มี เอามะนาว น้ำมันลองถู แม้กระทั่งเสปรย์น้ำหอมในรถ และอื่นๆ  ไปลองถู  ก็ไม่ออก พอดีพี่ที่จอดข้าง ๆ แกเดินมาเห็นพอดีเลยมาช่วยดู พี่เค้าเลยแนะะนำว่ารอยแบบนี้น่าจะเป็นกรด (ตรงกับที่เพื่อนสมาชิกบอกเลย 55)  ให้ลองเอาด่างมาเช็ด ผมเลยลองเอา Brasso ที่ขัดหัวเข็มขัดลูกเสือสมัยก่อนมาขัด ปรากฏว่าออกเกลี้ยงเงางามเหมือนเดิมแล้วครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
somsak

รอยเป็นแบบในรูปครับ ฟิล์มมีประกันครับ คำถามครับ
1. เกิดจากอะไรครับ พยายามล้างก็ไม่ออก ส่วนมากผมก็จอดในร่มตลอด หรือจะโดนขี้นก แต่มันก็แค่ภายนอกนี่ครับ จะแก้/ป้องกันยังไงได้ครับ
2. รอยแบบนี้ขอเคลมที่ร้านฟิล์มเค้าจะเปลี่ยนให้ไหมครับ เป็นที่บานหลังอย่างเดียวเลย (ถามผู้รู้ก่อน จะได้ไม่ต้องเสียเวลาขับไป)
3. ถ้า3M เคลมไม่ได้ ไปเคลมกับประกันแทนดีไหมครับ (แต่กำลังจะต่อประกันพอดี กลัวเบี้ยขึ้นเหมือนกัน)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่