ต้องการทำประกันให้ภรรยาและลูกครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

กระทู้คำถาม
ผมอายุ34  แข็งแรง  ไม่มีโรคอะไรมาก่อน  ภรรยาอายุ32  แข็งแรง  ไม่เคยเจ็บป่วยนอนโรงพยาบาล  ลูกเพศชายอายุ7ขวบ  เคยนอนโรงพยาบาลตอน2ขวบ เป็นปอดอักเสบ  ปัจจุบันแข็งแรงปกติครับ

ผมทำธุรกิจส่วนตัว  ตั้งงบทั้งหมดไว้ ปีละไม่เกินแสนห้า  ต้องการประกันที่ครอบคลุมทั้งหมด  และเพียงพอกับค่าใช้จ่ายในโรงพยาบาลดีๆ  ไม่ต้องจ่ายเพิ่มเยอะๆ  หากผมหรือภรรยาคนใดคนนึงเจ็บป่วยหรือจากไป  ครอบครัวต้องอยู่ได้โดยไม่ลำบาก   ไม่เอาประกันสะสมทรัพย์  ต้องการแบบจ่ายทิ้งเหมือนประกันรถยนต์  แต่ถึงเวลาเคลมต้องไม่งอแง

ผมต้องการตัวแทนที่ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่โกหก  ใครมีข้อเสนอดีๆ  เสนอมาได้เลยครับ  ถ้าทุกอย่างลงตัว ก็มาที่ออฟฟิศผมอยู่พระราม3 ทำสัญญากันได้เลย

ปล.  ผมสะดวกจ่ายด้วยบัตรเครดิตนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่