ผู้รู้ตอบทีครับ ทำไมกล้อง iphone 5c 1.2 ล้านพิกเซล ชัดกว่า กล้อง zenfone 5 2 ล้านพิกเซล กล้องหลังก็ 8 ล้านเท่ากัน

ตัวเลขพวกนี้ไม่มีความหมายเลยหรอครับ หรือมันอยู่ที่เลนกล้อง

ขอบคุณครับไม่มีความรู้พวกนี้เลย

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
ตามความเห็นที่ 1 เลยครับ  

ในห้องกล้องเขารู้ดีครับว่า คุณภาพเลนส์นั้นสำคัญมาก

ทางแบรนด์มือถือเห็นว่าคนส่วนใหญ่ไม่มีความรู้พวกนี้ เลยใช้การตลาด ดัก........เพื่อสร้างค่านิยมเทียบสเปคว่า ต้อง Pixel เยอะ ถึงจะชัดครับ

รู้แบบนี้แล้ว อย่าลืมบอกลูกบอกหลาน บอกคนที่คุณรักด้วยนะครับ จะได้ไม่เป็นเหยื่อของการตลาดในทางที่ผิดๆ ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่