สอบถามวิธีเดินทาง ระยะเวลาที่ใช้ และการไปถึงสนามบินก่อนเวลาเครื่องออก 1 ชม. เพียงพอไหมคะ

มีบินตอน 08.00 น. ค่ะ จะใช้แอร์พอร์ตลิ้งค์จากพญาไทไปถึงสุวรรณภูมิค่ะ ข้อมูลในเว็บบอกว่าเที่ยวแรกคือ 06.00 น. ใช้เวลาเดินทาง 19 นาที แต่คงประมาณ 30 นาทีได้กว่าจะขึ้นถึงเกท ซึ่งก็คือมีเวลาเข้าคิวเช็กอินแค่ 1ชม.นิดๆ เท่านั้น ใช้บริการของการบินไทยระหว่างประเทศค่ะ เลยไม่รู้ว่าจะเพียงพอไหม ไม่ได้บินไปไหนบ่อยๆค่ะ แต่เท่าที่อ่านกระทู้เก่าๆดู มีแต่คนบอกว่าแถวยาวมาก เลยเริ่มไม่แน่ใจแล้วค่ะว่าจะโอเคไหม

ถ้าใช้แอร์พอร์ตลิ้งค์ไม่โอเค มีวิธีไหนที่เดินทางมาสนามบินสุวรรณภูมิได้โดยที่ไม่ขึ้นแท็กซี่แล้วมาถึงสนามบินก่อนเวลาเครื่องออกสัก 2ชม.ไหมคะ

จุดเริ่มต้นอยู่ที่แยกปทุมวันค่ะ เดินทางคนเดียวค่ะ อยากใช้พวกขนส่งมากกว่าแต่ไม่ทราบว่าใช้เวลาในการเดินทางเท่าไหร่ หรือมีวิธีเดินทางอื่นที่ดีกว่านี้แนะนำเราทีค่ะ คิดไม่ออกแล้วจริงๆค่ะ ขอบคุณค่ะ

ทำไมไม่ขึ้นแท็กซี่ไปจนถึงสนามบินเลยคือเราไม่โอเคเลยค่ะ เรากลัวแท็กซี่ปล้นมากพอดีมีความหลังด้วยค่ะ รบกวนขอคำปรึกษานะคะ เพราะถ้าขึ้นก็คงต้องขึ้นตั้งแต่ตี4 ฟ้ายังมืดอยู่เลยค่ะ กลัวคูณสองจริงๆค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่