ขอความช่วยเหลือแปลภาษาจีนข้อความนี้หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือกำลังคุยกับคนจีนซึ่งเป็นเพื่อนใหม่ แต่ด้วยความที่แปลแบบงูๆปลาๆ เลยงงค่ะ

bú huì bǎ,wǒ gēn nǐ dě tài guó péng yǒu hěn xiàng mā?(不会吧,我跟你的泰国朋友很像吗?)yǒu tú yǒu zhēng xiàng。(有图有真相)
nǐ yě gēn wǒ yí gè péng you zhǎng de hǎo xiàng。(你也跟我一个朋友很像)

ช่วยแนะนำแอพแปลภาษาให้หน่อยค้า แปลจากกูเกิ้ลมันไม่ช่วยอะไรเลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่