การนั่งรถไฟเหาะตีลังกาที่สวนสยามเท่ากับเหมือนเป็นการฝึกนั่ง บิน.รบ มั้ยครับ?

ผมเคยนั่งเล่นเมื่อปีก่อนก่อน คือไปเที่ยวสวนสยามกับหลานสาวเพิ่งเรียนแค่ ปอ.2  ตอนแรกๆก็เกรงๆเหมือนกันว่าอันตราย แต่เอาว่ะเราอยู่ห้องหว้ากอด้วย ชอบพวกเครื่องบินรบ พวกเครื่อง เอฟ /เครื่อง มิก ตอนแรกๆโดนลากขึ้นไปสตารท์สูงมากๆเลยเสียวจริงๆลมพัดหวิวๆเลย  พอลงเท่านั้นแทบไม่รู้อะไรเป็นอะไร แต่ที่ผมรู้สึกได้

1.แรง G ทำให้เลือดที่ขาไหลคืนกลับ ผมรู้สึกหายเมื่อยขาไปเลย จากที่เดินพาหลานเที่ยวเล่นจนเมื่อยตุ่มมาทั้งวัน (มีมึนๆหัวนิสๆ)

2.ฝึกรับแรงเหวี่ยงไม่ว่าสิ่งที่ผมเล่าจะดูตลกหรือไม่ ผมรู้สึกว่าได้ฝึกได้ตีลังกาแรงเครียดที่บิดไปบิดมา  นักบินรบต้องสามารถทนได้

3.รู้สึกว่าคนที่ชอบ บิน.รบ บ้างคนไม่กล้าแม้จะนั่งรถไฟเหาะ มันก็แปลกดีนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่