ถ้า อยากเป็น ทหารอากศ สอบ หรือไปทางไหนดีครับ

(ก่อนอื่นต้อง ขอโทษ ก่อนนะครับ ที่ผมตั้ง กะทู้ถี่ ไปหน่อย เพราะผม พยายามหาข้อมูลแล้วแต่ก็ ยังงงๆ นะครับ ขอโทษ นะครับ)

สถานะ ของผม ตอนนี้ คือ มี วุฒิตรี ครับแล้วกำลัง จะจับ ทหารในปีหน้า ครับ ผมเลยสงสัยว่า ผมควรทำ อย่างไหนดีครับ

1. ใช้วุฒิ แล้ว จับใบ ดำ-แดง เป็น 1 ปีกับ ไม่เป็น แล้วมา สมัครสอบ ทหารอากาศ ที่หลังตามที่ ทหารอากาศเปิดรับ
2. สมัคร เป็น 6 เดือน แล้ว เลือกลง ทหารอากาศ (หลังจากปลด แล้ว ค่อยรอสอบ)

ปล.แล้ว 2 ข้อนี้ต่างกันยังไงครับ เพราะยังไงก็ ต้องสมัครสอบเหมือนกัน ใช่หรือเปล่า ครับ
รบกวนช่วย อธิบาย หน่อยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่