อยากตัดผมสั้นประมาณคาง ที่เหมาะกับรูปหน้า ดูแลง่ายมากถึงมากที่สุดค่ะ

รำคาญผมตัวเองมากค่ะ ยาวเลยบ่ามานิ้วนึง หนามาก เส้นใหญ่ สีดำสนิทไม่เคยย้อมผมและไม่อยากย้อม
รูปหน้าค่อนข้างไข่ ไม่บาน ยาวๆนิดนึง หน้าผากธรมดา มีโหนกแก้มนิดหน่อย แก้มตอบๆ หน้าเข้มๆดุๆ ไม่เหมือนผู้หญิง
คอสั้น ท้ายทอยแบน
อยากตัดผมสั้นประมาณคาง ตัดแล้วไม่เกะกะหน้ามาก(หน้าม้าพอได้) ไม่ต้องทำสี ดูแลง่ายแบบตื่นมาหวีผมติดกิ๊ฟเสร็จพร้อมออกไปข้างนอก
อยากดัดลอนอ่อนๆน่ารักๆ แต่แม่เราบอกว่าต้องไดร์ทุกวัน ไม่ไหวๆ ...ต้องไม่เชยด้วยค่ะ(ติ่งหูตัดสมัยนักเรียนก็เกินพอแล้ววววววว)
ช่วยแนะนำทรงผมให้เราได้ไหมคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่