ผ่าตัดโรคข้อหัวเข่าเสื่อม สิทธ์บัตรทองรอนานมากค่ะ

สวัสดีค่ะ คือเรื่องของเรื่อง........คือคุณแม่ อายุ 46 ปี ป่วยเป็นโรคข้อเข่าเสื่อมมานาน

แล้วค่ะ ถึงอายุยังน้อยแม่เป็นคนจังหวัดน่านค่ะ ทำสวนทำไร่ตั้งแต่สาวๆ. ใช้งานเข่าบ่อย

ไม่ได้หยุดพัก แม่เลยเป็นโรคนี้ ทั้งๆ ที่อายุแม่ก็ยังไม่มาก เมื่อเทียบกับคนอื่นๆ ที่ป่วยเป็นโรคนี้

ไปหาหมอตลอดค่ะ. เข้ารับการรักษาเรื่อยๆ จนวันนี้ แม่ไม่ใหวแล้วค่ะ

ปวด โอดโอย เวลาเคลื่อนใหว ขาโก่งออกมา เหมือนขาจะหักเลยค่ะ

เดินโยกเยกๆ. สูงๆ ต่ำๆ. แม่บอกว่าเจ็บและทรมารมากค่ะ.

หมอเจ้าของใข้ แนะนำให้ทำการผ่าค่ะ แต่การใช้สิทธ์บัตรทอง 30 บาท

นั้นนานมากเลยค่ะ. สงสารคุณแม่มากเลยค่ะ รอก่วจะได้คิว แม่คฃเดินไม่ได้แล้วแน่นอนเลยค่ะ

ส่วนตัวพอมีเงินเก็บอยู่ ประมาญ 40,000 ค่ะ เลยอยากสอบถามว่าโรงพยาบาลแถวใหนที่ ผ่าตัดรักษา

แบบไม่เกินงบนะค่ะ. เคยเข้าไปอ่านในเวปหลายครั้ง มีที่ศิริราชค่ะ แต่ไม่ทราบค่าใช้จ่าเท่าไร

เดินเรื่องอย่าไรถ้าเป็นคนต่างจังหวัด

หรือ ที่ใหนก็ได้ค่ะ. ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ. และก็วิธีเดินเรื่องด้วยค่ะ

ขอขอยคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่