นิ้วเท้าชาจากการเดินทางไกล

ผมไปเข้าค่ายมาตอนไปเดิน 6 กิโลพัก แล้วเดินต่ออีก 6 กิโล แบกน้ำหนักก็หลายกิโลอยู่ ไปถึงก็ไม่มีอาการอะไรเพราะไม่ได้ถอดรองเท้าเลย วันที่สามผมถอดรองเท้านอน รู้สึกได้ว่าปลายเท้าชานิดๆ มาวันกลับ ผมเดิน 12 กิโลโดยไม่ได้พัก จนปวดเท้ามาก ถึงที่หมาย จากนั้นพอหยุดถอดรองเท้ารู้สึกว่าปวดไปทั้งฝ่าเท้า วันนี้สองวันหลังจากกลับแล้ว ไม่ปวดเท้าแต่นิ้วหัวแม่เท้าชามาก แก้ยังไงคับบอกหน่อย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่