สอบToeicครั้งแรกได้500 ถือว่าแย่มากไหม

กระทู้คำถาม
เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่าเราเรียนจบป.ตรีมาได้2ปีกว่าแล้ว แต่ไม่มีประสบการ์ณทำงาน แค่ช่วยพ่อทำธุรกิจส่วนตัวนิดหน่อย เราก็คิดว่าปล่อยเวลาล่วงเลยมานานแล้ว ควรจะหางานทำซักที เราเริ่มสมัครงานตามเว็บ ก็มีบางบริษัทเรียกไปสัมภาษณ์ แต่ดูเหมือนจะแห้วคะ เราสมัครงานพวกธุรการคะ เราจบบัญชี แต่เป็นภาคอินเตอร์ เราก็เริ่มคิดว่าภาษาเราก็พอได้ เราก็เลยเปลี่ยนแผนจะสมัครงานโรงแรม เราเลยโทรจองคิวสอบToeicเลยคะ จองพฤหัส สอบวันศุกร์ ไม่ได้อ่านไม่ได้เตรียมตัวอะไรเลย สอบครั้งแรกด้วย วันนี้ไปรับผลสอบ ปรากฏว่าได้500คะแนน เห็นหลายๆคนในpantipได้700upทั้งนั้น คิดเห็นอย่างไรกันคะสำหรับ500คะแนนใช้สมัครงานโรงแรม ปล.เราไม่คิดจะสมัครโรงแรม3-4-5ดาวหรอกคะ เรารู้สถานะตัวเอง เพิ่งโพสเป็นครั้งแรกเพราะเรื่องนี้คะ เครียดมากเลย อยากสอบใหม่ แต่ค่าสอบแอบแพง อยากได้ซัก700upบ้างคะ

ปล. หากtagผิดพลาดต้องขอโทษด้วยคะ ยังไม่เคยโพสเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่