ใครพอทราบบ้างค่ะ เกิดเหตุการณ์แบบนี้ บริษัทจะช่วยอะไรเราได้บ้างไหม

กระทู้คำถาม
สวัสดีคะ เป็นเรื่องของการทำประกันกับบริษัทอยุธยาธยาอลิอันซ์ ซี.พี. ป้าของดิฉันถูกตัวแทนโกงคะ อยากสอบถามเกี่ยวกับกรณีตัวแทนประกันมาเก็บชำระค่าเบี้ยประกันที่บ้าน ด้วยความไว้ใจและสนิทสนมกันมาเป็นสิบๆปีคะ ป้าของดิฉันเลยส่งเงินค่าเบี้ยประกันกับตัวแทนที่มาเก็บ ชื่อ วัชรา ศรเล็ก คะ กรมธรรม์ ทำไว้18 ปีคะ เมื่อครบกำหนดตามสัญญาต้องได้เงินคืนคะ ปรากฎว่า มีจดหมายส่งมาเป็นการกู้ค่าเบี้ยอัตโนมัติ ความเลยแตก ดิฉันจึงโทรเช็คกับ สนญ ได้ความว่า ปี 2550 ทั้งปี ตัวแทนคนนี้รับเงินค่าเบี้ยไปแต่ไม่นำไปชำระกับทางบริษัทเลยคะ เมื่อวานล่าสุดวันที่ 9 กันยายน 2557 ตัวแทนคนนี้มาพบป้าดิฉัน จะมาขอสมุดธนาคารของป้าดิฉันไป บอกกับป้าดิฉันว่า เช็คคืนเงินประกันได้มาแล้ว จะมาเอาสมุดไปเข้าให้ โชคดีที่ดิฉันอยู่บ้านเลยเดินไปคุยทัน ปกติเวลาได้เช็คมา ตัวแทนจะนำเช็คมาให้เรา และเราก็จะเข้าบัญชี เราต้องเข้าเองถูกป่าวคะ แต่ตัวแทนมีพฤติกรรมไม่น่าไว้วางใจ โกหก ผัดวันประกันพรุ่ง ดิฉันมีคลิปเสียงไว้เป็นหลักฐานคะ ตัวแทนบอกว่าบริษัทตีเช็คคืนมา แต่เช็คติดอยู่ที่แบงค์กรุงศรี สาขาโลตัสพัทยาเหนือ วันนี้ 10 กันยายน 2557 ตัวแทนบอกจะโทรมาแจ้งให้ไปรับเช็ค ตามคาดคะ คือไม่ติดต่อมาทางป้าดิฉันเลย ดิฉันต้องไปร้องเรียนกับใครคะ สงสารป้าดิฉันมาก เงินคืนเป็นแสนๆ ทำมาหากินซื่อๆ มาเจอกับตัวแทนแบบนี้
แสดงความคิดเห็น