ขอคำแนะนำการไปดำน้ำแบบ Liveaboard หน่อยค่ะ

กระทู้สนทนา
พอดีหลายวันก่อนมีโอกาสได้ดูรายการอันนึง เค้าพาไปดำน้ำแถวสิมิลันค่ะ เเล้วเห็นเค้าพูดถึงการดำน้ำแบบ liveaboard ไม่เเน่ใจว่าเขียนถูกไหม ^^ พอดีเราแพลนเอาไว้ว่าอยากไปเที่ยวทะเลทางภาคใต้พอดี เเต่ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ เลยอยากรบกวนขอคำแนะนำคนที่พอจะรู้ หรือ อาจจะเคยไปหน่อยค่ะ

1. การไปดำน้ำแบบ Liveaboard อันตรายไหมค่ะ หมายถึง ในเชิงที่พักว่าเเบ่งเป็นสัดส่วนชัดเจนไหม เพราะเเพลนเอาไว้ว่าจะไปเที่ยวคนเดียว
2. ปกติเเล้วเเพ็คเกจมีรายละเอียดประมาณไหนหรอค่ะ เช่น เเพ็คเกจไปกี่คืน ไปที่ไหนบ้างประมาณนี้
เพราะเท่าที่ลองๆหาจากเน็ตไม่ค่อยมีเเพ็คเกจเชิง Liveaboard เท่าไหร่ เเละอยากได้คำเเนะนำจากคนที่เคยไปมาจริงๆมากกว่าค่ะ
3. นอกจากสิมิลัน มีตรงไหนที่เเนะนำที่ควรไป Liveaboard ไหมค่ะ
4. สุดท้ายอยากขอคำแนะนำว่าหากไปดำน้ำที่สิมิลันจริงๆควรเลือกเจ้าไหนดี  ^^

ขอคำเเนะนำด้วยค่ะอยากไปมากจริงๆ เลยอยากหาข้อมูลเยอะๆก่อนไป
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น