Chrome โหลดเวอร์ชั่นใหม่แล้วอ่านภาษาไทยไม่ได้ค่ะ

กระทู้คำถาม
คืออยู่ๆ ก็ใช้งานไม่ได้ค่ะ เปิดเว็บแล้วไม่ยอมโหลด คือช้ามากกกกกกกก
ก็เลยไปโหลดเวอร์ชั่นใหม่ จากเว็บของ Google Chrome เองค่ะ
เป็นเวอร์ชั่นนี้ Version 39.0.2145.4 dev-m

แต่กลายเป็นว่าอ่านภาษาไทยไม่ได้เลยค่ะ ตัวอักษรกลายเป็นสี่เหลี่ยมหมด แบบนี้

ลองเข้าไปเซ็ทฟอนต์ให้เป็นฟอนต์ไทยแบบนี้

การแสดงผลก็ยังเหมือนเดิมค่ะ

อ่อ แต่ที่บาร์ด้านบนที่หัว tab แสดงผลภาษาไทยได้ปกติค่ะ

แบบนี้ต้องไปตั้งค่าตรงไหน อย่างไรเพิ่มคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
แก้ได้แล้วค่ะ

เริ่มจาก ไปค้นมาได้ว่าให้ลบฟอนต์ Helvetica neue ออก แล้วรีสตาร์ทเครื่อง --- อาจจะหาย
อันนี้ทำแล้วไม่หายค่ะ ฟอนต์ไทยยังเป็นสี่เหลี่ยม "ทุกเว็บ" เหมือนเดิม

ก็เลยลองไปโหลด Chrome แบบ beta มาลงค่ะ (หาลิงค์ยากมาก กว่าจะเจอ)
อันนี้ทำแล้วแก้ได้ค่ะ ตอนนี้เป็นเวอร์ชั่น Version 38.0.2125.44 beta-m

ปล. เว็บ Chrome ทำ navigation ได้ห่วยมากค่ะ
หาดาวน์โหลดเวอร์ชั่นเก่าๆ ยากมาก ถึงมากที่สุด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่