ซื้อซิมการ์ดที่ Heathrow airport จากตู้กดแล้วใช้ได้เลยมั้ยคะ

เครื่องบินเราจะลงที่ Heathrow Airport terminal 3 ค่ะ กะว่าจะซื้อซิมการ์ดของ three (ที่ใช้เน็ตได้ไม่จำกัด 1 เดือน) ถ้าเรากดจากตู้แล้วใส่ iphone ใช้ได้เลยมั้ยคะ หรือว่าต้องไป top-up เงินก่อน แล้วที่ตู้กดมี nano sim card มั้ยคะ (เราใช้ iphone5)

หรือถ้าเป็นไปได้ช่วยแนะนำที่ซื้อซิมการ์ด ใกล้ๆ สถานี earl's court หน่อยได้มั้ยคะ (เราพักแถวนั้น) หรือใกล้ๆสถานี victoria ก็ได้ค่ะ (วันแรกกะจะไปตั้งต้นเที่ยวจากที่นี่แล้วเดินไปทาง westminster กับ london eye)

เพราะถ้าซื้อจากสนามบินรู้สึกจะแพงกว่าทั่วไป แต่เราก็กลัวไม่มีเวลาไปหาซื้อค่ะ เครื่องลงตั้งแต่เช้าด้วย ก็เลยคิดว่าจะกดซื้อจากสนามบินเลย แต่ถ้าใกล้ๆที่พักมีที่ซื้อง่ายๆก็จะดีมากๆเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่