สุดยอดคุณแม่..ลาออกจากงานเงินเดือนสูงเพื่อมาสร้างสรรค์ศิลปะบนจานอาหารให้ลูกๆ

พอดีเราติดตาม IG ของคุณแม่สุดครีเอทมาค่ะ แต่ละเมนูยั่วน้ำลายคุณลูกมากเลย

คุณแม่คนนี้ เธอมีชื่อว่า Nívea Salgado เป็นชาวบราซิลค่ะ
จบทันตแพทย์ มีดีกรีแพทย์ที่สามารถหาเงินได้มากมาย แต่เธอก็เลิกงานอาชีพที่เรียนมาเพื่อมาเป็นคุณแม่ full time
อุทิศเวลาให้กับลูกๆ แบบทุ่มสุดตัวและเริ่มต้นเขียน blog ที่ให้ชื่อว่า Mil Dicas de Mae

Nívea เล่าว่า ลูกสาวของเธอเป็นเด็กที่เลือกกินมาก และไม่ค่อยยอมกิน
เธอจึงเริ่มสร้างสรรค์ศิลปะในจานอาหารของลูกสาวจนสาวน้อยติดใจอาหารที่คุณแม่ทำทุกจานเลยค่ะ

ใครสนใจติดตามผลงานของคุณแม่ คนเก่งคนนี้
ก็ไปติดตามอินสตาแกรมของเธอได้ที่ IG@mildicasdemae นะคะ
จะได้มีแรงบันดารใจมาสร้างสรรค์เมนูน่ารักๆให้ลูกทานค่า

เพี้ยนชนะเลิศ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่