รบกวนขอคำแนะนำวิธีกำจัดเห็บหมัดค่ะ

กระทู้สนทนา
เพี้ยนไฟลุกเห็บ/หมัดในชีวิต จขกท.ก็กำจัดเองได้นะคะ นานาอุ๊ต๊ะ
แต่ปัญหาในตอนนี้คือเห็บ/หมัดที่อยู่บนตัวน้องหมาค่ะ
รบกวนคนที่มีประสบการณ์ในการเลี้ยงน้องหมา ช่วยแชร์วิธีการกำจัดเห็บหมัดด้วยนะคะ
จขกท.เลี้ยงหมา 2 ตัว มีเวลาอาบน้ำให้ในวันหยุดสัปดาห์ละครั้ง
พาไปฉีดยาก็แล้ว ซื้อยามาทาให้ก็แล้ว ตอนนี้เห็บยังไม่หายไปไหนค่ะ

หมานอนในบ้าน และที่บ้านก็มีคนป่วย เกรงว่าจะเกิดอันตรายจากเชื้อโรคค่ะ
รบกวนด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่