นำผลงานชิ้นแรกมาให้ชมค่ะ [กระเป๋าไหมพรม]

กระทู้สนทนา
นำผลงานชิ้นแรกมาให้เพื่อนๆ พี่ๆชมกันค่ะ เป็นกระเป๋าไหมพรม ตอนนี้เริ่มประกอบร่างชิ้นส่วนของกระเป๋าแล้ว ยังขาดทำซับในกระเป๋าอยู่ค่ะ

เริ่มจากถักดอกไม้เป็นอันๆ แล้วนำมาประกอบ

นำมาเย็บติดกันให้เป็นผืนและรีดผ้ากาวเพื่อความแน่นหนาด้านใน (เพื่อให้กระเป๋าเป็นทรง)

ทำผ้าปิดกระเป๋าด้านหน้า และติดซิบด้านใน พร้อมกับซับในกระเป๋า

รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอฝากผลงานชิ้นแรกด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค้า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่