เป็นหนี้บัตรเครดิตมีผลต่อการสมัครงานใหม่มั้ยครับ

เรียนทุกท่านครับ
    คือผมอยากเปลี่ยนงานใหม่ แต่ว่าตอนนี้ผมยังเป็นหนี้บัตรเครดิตอยู่ประมาณ 60,000 กว่าบาท และได้หยุดจ่ายแล้ว เนื่องจากรับภาระไม่ไหว(ทำตามการแนะนำการแก้เกมส์บัตรเครดิตจากหลายๆท่านครับ) ตอนนี้ผมสมัครงานที่ใหม่ และได้สัมภาษณ์ไปเรียบร้อยแล้ว แต่ในใจผมมีความกังวลใจอย่างยิ่งในเรื่องหนี้บัตรเครดิต กลัวไปหมด กลัวทางบริษัทใหม่ที่ผมสัมภาษณ์แล้วนั้นจะทำการตรวจสอลเครดิตยูโบมั้ย หากตรวจสอบมันต้องส่งผผลกระทบแน่ๆเลย

ผมเลยอยากสอบถามทุกท่านที่รู้ช่วยแนะนำ และให้คำปรึกษาผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่