รบกวน CC ของ true เข้ามาตอบทีครับ ชักจะปวดหัวกับ true iservice

กระทู้คำถาม
เรื่องของเรื่อง ผมซื้อไอแพดมา ซื้อซิมของทรู(แบบเติมเงิน) ใช้โปรเน็ตของทรูรายเดือน ต้องการจะเช็คยอด จะเติมเน็ตแบบรายเดือน กำลังจะเติมเงินเข้า ลองไปโหลดแอพ true iservice มา พอสมัคร ไปถึงขั้นตอนที่สองมันให้ใส่เลขบัตรประชาชน และเลือกสินค้าเป็น ทรูมูฟ เอช ใส่เบอร์ลงไป มันบอก"ข้อมูลที่คุณกรอก ไม่ตรงกับข้อมูลสินค้าของคุณค่" จะให้ถอดซิมไปเติมเน็ตในมือถือ ก็ถอดไปใส่ไมไ่ด้ โทรศัพท์มือถือผม ใช้ซัมซุงฮีโร่ เป็นซิมใหญ่ บอกผมทีเถอะจะให้ผมทำยังไง ถึงจะสมัครได้ ชักจะเซ็งๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่