กำลังจะไปญี่ปุ่น มีคำถามเกี่ยวกับ Haruka, Icoca, kyoto city bus, R-coupon และ Osaka 1 day pass ครับ

รบกวนผู้รู้ ด้วยครับ คำถามประมาณนี้

1. ตั๋ว Haruka + Icoca ที่ KIX สามารถซื้อได้ถึงกี่โมงครับ พอดีเครื่องจะไปลงประมาณ 3-4 ทุ่ม ไม่ทราบว่ายังมีขายอยู่รึเปล่า
แล้ว Haruka ที่ออกจากสนามบินเที่ยวสุดท้ายของวันนี่คือรอบกี่โมงครับ

2. ขาออกจากสนามบิน ถ้าจะนั่ง Haruka ไปลงเกียวโต แต่ขากลับมาสนามบิน นั่งมาจากโอซาก้า แบบนี้ได้ใช่มั้ยครับ

3. ได้ยินว่าบัตร ICOCA ตอนนี้ใช้ได้ทั่วประเทศแล้ว คือสามารถใช้ได้กับรถไฟทุกแบบเลยใช่มั้ยครับ ทั้ง JR และ รถไฟเอกชน ทั้งในโอซาก้า เกียวโต และ โตเกียว ?

4. Kyoto City Bus ที่เสียวันละประมาณ 500 เยน มีรถรอบเช้าสุดตั้งแต่กี่โมง และ รอบสุดท้ายตอนประมาณกี่โมงครับ

5. R-Coupon ที่คาวากุจิโกะ ยังมีอยู่รึเปล่าครับ ผมสามารถใช้แยกวันได้มั้ย ตัวอย่างเช่น วันแรกไปล่องเรือ อย่างเดียว วันที่สอง ค่อยขึ้นกระเช้าและใช้ 1-day bus pass
แล้วกระเช้านี่เป็น one way หรือ two way นะครับ ถ้า one way ขาลงจะลำบาก/ใช้เวลานานมั้ย ?

6. กะจะไม่ซื้อ Osaka Amazing Pass เลยลองดูเป็นตั๋วแบบ 1 day ไม่ทราบว่าที่ Osaka มีตั๋วแบบ 1 day ที่ครอบคลุมทั้ง JR และ Hankyu line ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมไว้จะมาถามอีก ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่