กราบเรียนเชิญ แลกเปลี่ยนความเห็นกันหน่อยครับ ว่าวันนี้ควรเก็บเงิน ไว้ก่อนดีไหมครับ

กระทู้สนทนา
ปกติผมลงทุนอยู่ที่ตลาดสามแห่งครับ เยอรมัน ฮ่องกง และไทย
ผมเข้าตลาดเมืองไทยช่วงที่เกิดวิกฤตการเมืองต้นปี เซ็ทตกไปที่ 1200 กว่า
ขณะนี้ตลาดปรับไปเกือบ 1600 เฉลี่ยกำไรประมาณยี่สิบเปอร์เซนต์ของพอร์ต
วันนี้ผมเข้าไปทำการขายหุ้นออกหลายตัว เพื่อเอาเงิน และกำไร คืนเพื่อรอวันที่
ราคาหุ้นปรับลงแรงๆ อีกครั้ง แต่เพื่อไม่เสียโอกาสกับเงินที่จะเก็บไว้ในธนาคารเฉยๆ
ผมซื้อหุ้นราคาพื้นฐานถูกๆ เช่นสื่อสาร กับพลังงานเข้าไว้ในพอร์ทแทน เพื่อรอราคาปีหน่าปรับตัวขึ้นปีหน้า

ผมเป็นนักลงทุนแนว สร้างวิกฤตให้เป็นโอกาสครับ จะวีไอก็ไม่ใช่ จะเทคนิคก็ไม่เชิง
คุณคิดว่าการตัดสินใจผมเป็นอย่างไรครับ?
ถ้าคุณมีเวลา โปรดสละเวลาอันมีค่าวิพากษ์วิจารณ์ตามสบายครับ
จะได้มีแนวคิดจากหลายๆ ท่านครับ
กราบขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ครับ
สุธี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น