"35-40 บาทก็อิ่มได้" ข้าวมันไก่ตอนศรีทวี

สวัสดีค่ะ
เห็นช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา
มีกระทู้เรื่องข้าวมันไก่หลายกระทู้เลย
จำได้ว่ามีอยู่ 1 กระทู้ให้แนะนำร้านข้าวมันไก่ที่อร่อยๆ
จขกท. ก็ได้แนะนำร้านนี้ไปค่ะ
วันนี้มีโอกาสได้ไปทานมา เลยถ่ายรูปมาให้ชมกัน

ชื่อร้าน "ข้าวมันไก่ตอนศรีทวี"
แต่ จขกท. จะเรียกติดปากว่าข้าวมันไก่ยอดรัก
เพราะคุณเจ้าของร้านที่สับไก่ หน้าตาละม้ายคล้ายคุณยอดรักมากๆค่ะ
จขกท. ไม่ได้ถ่ายรูปเจ้าของร้านและรูปหน้าร้านมาเลย
เพราะว่าเกรงใจค่ะ มีลูกค้าเข้าร้านตลอดเวลาเลย

จขกท. สั่ง"ข้าวมันไก่หนังเยอะพิเศษ"
มาดูรูปกันค่ะ

น้ำจิ้มค่ะ มีพริกและขิงให้ใส่เพิ่มได้
มีซีอิ๊วหวานด้วยค่ะ แต่ไม่ได้ถ่ายรูปมา
น้ำซุปก็สามารถขอเพิ่มได้ ขอโครงไก่มาทานเล่นก็ได้ค่ะ

หมดแล้วค่ะ ส่วนตัว จขกท. คิดว่า
ข้าวมันไก่เจ้านี้เป็นอันดับหนึ่งของ จขกท. ในตอนนี้นะคะ
หากใครสนใจ หรือบ้านอยู่แถวๆนี้ ซอยรามอินทรา 5
ผ่านมาก็ลองแวะมาทานได้นะคะ
อ้อ! ลืมบอกราคา จานนี้พิเศษ 40 บาทค่ะ
ถ้าธรรมดาก็จานละ 35 บาท น้ำดื่มฟรีค่ะ

ขอบคุณที่เข้ามาชมกันนะคะ สวัสดีค่ะอมยิ้ม17

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่