ผมติดเชื้อhiv อยากหาเพื่อนคุย ให้กำลังใจ

ผมติดเชื้อมาหลายปี แต่พึ่งรู้เมื่อ2ปีที่แล้ว ตอนนั้นcd4ผมมีแค่ 9 คุณหมอบอกว่ารอดมาได้ยังไง ตอนนี้ผมได้ทานยามา2ปีแล้ว cd4 ขึ้น 140กว่าๆ แต่เชื้อไวรัส มันไปทำลายไขกระดูก เลยต้องไปให้เลือดทุกเดือน ก็แค่อยากบอกเพื่อนที่เป็น หรือไม่เป็นว่า คนที่เป็นหนักกว่าเรายังมีอีกเยอะ ผมจะคอยให้กำลังใจทุกๆคน และอยากจะขอบคุณทุกๆคนที่บริจาคเลือด เพราะตอนนี้ผมอยู่ได้เพราะเลือดพวกคุณ

ผมตั้งกระทู้ไม่ถึงชั่วโมง ผมได้กำลังใจจากเพื่อนๆ ตอนนี้ผมพร้อมที่จะเดินหน้าต่อไป
ผมยอมรับว่าผมเคยติดที่จะฆ่าตัวตาย แต่ผมสัญญาว่า ผมจะสู้ต่อไปครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่